Nhạc Hoa
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

kỳ 1: phương pháp rèn luyện trí não

Go down

kỳ 1: phương pháp rèn luyện trí não Empty kỳ 1: phương pháp rèn luyện trí não

Bài gửi  hattieu 15th June 2011, 12:22 am

TƯ DUY SÁNG TẠO LÀ GÌ
???

Bạn là người có tư duy, bạn từng nghe đến sáng tạo như đã bao giờ bạn nến trải một thứ được gọi là TƯ DUY SÁNG TẠO hay chưa? Nếu chưa thì bạn hãy cùng mình, cùng rèn luyện để bộ não mình tư duy và sáng tạo nhé.

Trước hết, các bạn hãy trả lời câu hỏi sau đây, nhưng tối thiểu phải suy nghĩ 5 phút nhé.

Có một chai rượu nho, nút bần trên miệng chai không mở ra được. Vậy làm thế nào để uống được chai rượu nho này mà không cần đập vỡ chai, cũng không xoi lỗ nút chai?

5 phút suy nghĩ bắt đầu
...Shocked ...Shocked ...Shocked
...
...
...
...
...

Bạn có trả lời câu hỏi trên một cách dễ dàng không???

Tất nhiên, nhiều người sẽ trả lời đúng câu hỏi trên rất dễ dàng. Nhưng cũng có người sẽ phải chào thua. Câu trả lời thật đơn giản:

Ấn nút cho lọt vào trong chai.

Thế nhưng cũng có nhiều người nghĩ không ra. Vì theo hiễu biết thông thường của chúng ta, cứ nghĩ rằng uống rượu thì phải mở nút chai ra: Nếu nút chai không mở ra được thì sẽ không uống được rượu trong chai. Bản chất của câu hỏi trên chính là nhằm vào chỗ yếu trong suy nghĩ của con người, chỉ nghĩ theo sự hiểu biết thông thường của mình...

Để đọc thêm về cách rèn luyện cho trí não và áp dụng chúng vào cuộc sống bạn hãy đọc tiếp cuốn sách này theo link đọc online này nhé:

http://www.scribd.com/doc/57849372/PhuongPhapRenLuyenTriNao

Hãy cùng mình rèn luyện cho trí não bạn nhé!
Chúc bạn thành công
hattieu
hattieu
nhạc trưởng
nhạc trưởng